Soft and Delicious Donut_Simple and Easy 1 Kilo Recipe_Pangmasa at Pangnegosyong Timpla
Автор: Kusina Espesyal
Загружено: 2020-06-10
Просмотров: 104561
#donut #SoftanddeliciousDonut #negosyo #businessideas #extraincome
1 Kilo Recipe of Soft and Delicious Donut Ingredients and Costing
Ingredients
1 Kilo (8 cups) First Class Flour =36
1 tbsp yeast =2
1 tbsp baking powder =2
1 tsp salt =1
1 pack 33 g powdered milk =7.50
1 cup sugar =10
1/3 cup melted butter =5
1 pc large egg =7
1 and 3/4 cup lukewarm water =1
Additional 1/2 cup sugar for coating =5
2 bottles oil for frying =40
Total Cost = 116.50
116.50 x .40 = 46.6
116.50 + 46.6= 163.1
163.1 ÷ 63 pcs =2.588
2.588 x 1.70 = 4.399
4.399 or 4 pesos SRP
Note: Pwd niyo rin po syang ibenta ng 5 or pesos😊❤
If sold at 4 kikita po kayo ng 135.50
If sold at 5 kikita po kayo ng 198.50
If sold at 6 kikita po kayo ng 261.50
Pwede rin po kayo ang magcosting dahil minsan ang presyo ng mga bilihin ay nag iiba iba sa bawat lugar.
Narito po ang COSTING Formula and Sample Computation
Materials cost x 40% = Overhead Cost
Materials cost + overhead cost = Total Cost
Total cost ÷ Number of yields = Price per Piece
price per Piece x 1.70 = Selling Price
MATERIALS COST = includes all the ingredients that goes in the recipe.
OVERHEAD COST = includes electricity, water, gas, etc.
1.70 is the mark up cost (tubo/interest).
SAMPLE COMPUTATION
Halimbawa 500php nagastos mo sa ingredients i-multiply mo sya sa .40 iyan yung 40% na para sa kuryente, tubig, at gas
500 x .40 = 200
Tapos i-add mo ulit yung nagastos mo sa ingredients doon sa 200
500 + 200 = 700
Iyan po ang kabuuang gastos mo. Ngayon i-divide mo naman yung kabuuang gastos sa piraso ng nagawa mo.
Example nakagawa ako ng 200 pcs:
700 ÷ 200 pcs = 3.5 php
Ayan yung presyo nya bawat isa wala pa jan yung TUBO mo. Ngayon i-multiply mo ulit yan sa tubo mo na 1.70 pwede pa itong bawasan/dagdagan kung sa tingin mo masyado ng mataas/mababa yung presyo.
3.5 x 1.70 = 5.95
(1.70 yun patong sa paninda)
5.95 or 6 php = Ito na po ngayon yung pwede mong maging Suggested Retail Price
NOTE:
Ito po ay sample lamang, pwede nyo dagdagan yung tubo/interest (1.70) lalo na kung meron kayong tauhan na pinapasweldo. Pwede nyo itong gawing 1.80 or 1.90 depende sa inyo kung tingin nyo eh hindi pa masyadong mahal ang produkto nyo pero kung wala naman pwd ring gawing 1.66
Maraming salamat po sana nakatulong po 😊❤😍
This is best for business and for all occasion
Sana nakatulong po☺😊
Kindly like, comment, share and subscribe to this channel for more videos
Thank you so much and God bless
Don't forget to subscribe and click the bell button to be notified every time I have a new video uploaded.
FB Page Kusina Espesyal / kusinaespesyal
For Business, Sponsorship, Product reviews and Collab
E-Mail Add: [email protected]
Доступные форматы для скачивания:
Скачать видео mp4
-
Информация по загрузке: